Chào mừng đến với Cổng thông tin điện tử Xã Quế Mỹ - Quế Sơn - Quảng Nam
Từ ngày 18-22/12/2023, Ban công tác Mặt trận 9/9 Khu dân cư của xã Quế Mỹ đã tổ chức Hội nghị Ban công tác Mặt trận khu dân cư nhiệm kỳ 2024-2026 đảm bảo kế hoạch, hướng dẫn của cấp trên. Tại hội nghị, đã bầu ra 111 thành viên Ban công tác Mặt trận đảm bảo đúng cơ cấu, thành phần.
Để hội nghị Ban công tác Mặt trận khu dân cư nhiệm kỳ 2024-2026 đạt kết quả, Ủy ban MTTQVN xã Quế Mỹ đã ban hành các kế hoạch, hướng dẫn, đồng thời tổ chức hội nghị quán triệt các văn bản chẩn bị Đại hội MTTQVN các cấp cho Ủy viên Ban Thường trực UBMT xã; các tổ chức thành viên Mặt trận xã và Trưởng ban công tác MT các KDC trên địa bàn. Nhờ chuẩn bị chu đáo các điều kiện cần thiết nên 100% khu dân cư của xã đã tổ chức thành công Hội nghị Ban công tác Mặt trận nhiệm kỳ 2024-2026.
Bên cạnh đó, Ủy ban MTTQVN xã Quế Mỹ đã tổ chức phát động đợt thi đua cao điểm chào mừng Đại hội đại biểu MTTQVN các cấp và Đại hội đại biểu MTTQVN xã lần thứ II, nhiệm kỳ 2024-2029 bằng nhiều phần việc, công trình cụ thể, thiết thực tạo khí thế phấn khởi trong cộng đồng dân cư. Hiện nay, Ủy ban MTTQ xã Quế Mỹ đang tập trung hoàn thiện các văn kiện trình Đại hội; dự kiến nhân sự đảm bảo tiêu chuẩn, cơ cấu, số lượng, thành phần; công tác tuyên truyền...Dự kiến, trong tháng 4/2023, sẽ tiến hành Đại hội đại biểu MTTQVN xã Quế Mỹ nhiệm kỳ 2024-2029./-
Tác giả: Website Quản tri
Nguồn tin: Người đăng tin: Trần Thị Liêm Người viết bài: Ban Thường trực Uỷ ban MTTQ Việt Nam xãxã Quế Mỹ:::::::
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn