Chào mừng đến với Cổng thông tin điện tử Xã Quế Mỹ - Quế Sơn - Quảng Nam
Luật Thực hiện dân chủ ở cơ sở cho hơn 70 đại biểu là thành viên Ban công tác mặt trận ở 9/9 thôn và cộng tác viên nắm bắt dư luận xã hội của xã.
Tại hội nghị, đ/c Mai Hoành – Phó Phòng Tư pháp huyện và đ/c Thái Văn Minh – Phó Chủ tịch UBMTTQVN huyện đã truyền đạt những nội dung cơ bản trong Luật thực hiện dân chủ ở cơ sở; Nghiệp vụ công tác Mặt trận, đội ngũ cộng tác viên nắm bắt dư luận xã hội; Định hướng dư luận xã hội góp phần nâng cao hiệu quả công tác tư tưởng trong giai đoạn hiện nay; Phương pháp nắm bắt, phân tích, tổng hợp, báo cáo phản ánh dư luận xã hội của đội ngũ cộng tác viên. Các đại biểu cũng đã được quán triệt triển khai thực hiện Kết luận số 01-KL/TW, ngày 18/5/2021 của BCT về tiếp tục thực hiện CT 05-CT/TW, ngày 15/5/2016 về “Đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh”.
Thông qua Hội nghị nhằm quán triệt các chủ trương mới trong công tác Mặt trận hiện nay, cũng như nâng cao kỹ năng nắm bắt, hệ thống, phân tích, tổng hợp, báo cáo tình hình dư luận xã hội cho đội ngũ cộng tác viên nắm bắt xã hội của xã; xác định việc học tập, làm theo Bác và thực hiện trách nhiệm nêu gương trở thành việc làm thường xuyên của mỗi cán bộ, đoàn viên, hội viên trong hệ thống MTTQ Việt Nam và các tổ chức thành viên.
Nguồn tin: Người đăng tin: Trần Thị Liêm Người viết bài: Phạm Minh Luận - PCT UBMT xã Quế Mỹ::
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn