Chào mừng đến với Cổng thông tin điện tử Xã Quế Mỹ - Quế Sơn - Quảng Nam
Đ/c Phan Quốc Mạnh - PCT UBND trao quyết định công nhận Qui ước xây dựng tộc văn hóa cho tộc tộc Phạm Văn
Tộc Phạm Văn, thôn Phước Phú Đông, xã Quế Mỹ hiện có 03 chi phái, 25 hộ, với hơn 125 khẩu, phần đông con cháu đi lập nghiệp ở xa. Qua bao biến cố, thăng trầm của lịch sử, con cháu dòng họ Phạm Văn vẫn luôn giữ được những nét thuần phong mỹ tục của Tổ tiên để lại và đã có nhiều đóng góp tích cực trong tiến trình phát triển của dân tộc. Kế thừa và phát huy truyền thống dòng họ trong gia tộc, những năm qua, con cháu trong dòng tộc Phạm Văn luôn nêu gương sáng của các bậc tiền nhân, nỗ lực vượt mọi khó khăn, tích cực hưởng ứng các phong trào thi đua yêu nước, các cuộc vận động ở địa phương; tham gia phát triển kinh tế, làm giàu chính đáng; chấp hành tốt chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước; làm tốt công tác khuyến học, khuyến tài; xây dựng tộc họ ngày càng phát triển…
Lãnh đạo địa phương tặng hoa và quà tại buổi lễ Ảnh-TG
Tại lễ, Hội đồng gia tộc tộc Phạm Văn, thôn Phước Phú Đông đã thông qua Qui ước xây dựng Tộc họ văn hóa. Qui ước gồm 05 chương, 39 điều.
Dịp này, UBND xã Quế Mỹ đã công bố và trao quyết định công nhận Qui ước xây dựng tộc văn hóa cho Hội đồng gia tộc tộc Phạm Văn, thôn Phước Phú Đông, xã Quế Mỹ. Hội đồng gia tộc đã phát động phong trào thi đua, quyết tâm phấn đấu xây dựng dòng tộc ngày càng phát triển, góp phần xây dựng quê hương Quế Mỹ giàu đẹp, văn minh.
Tác giả: admin
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn